HTKK3.2.4 | HTKK 3.2.4 | Ke khai thue qua mang

HTKK3.2.4 | HTKK 3.2.4 | ke khai qua mang

HTKK3.2.4 | HTKK 3.2.4 | chu ky so

Phần mềm kế toán VACOM
Đăng ký CHỮ KÝ SỐ trọn gói 4 năm chỉ với 1.850.000 VNĐ
+ Trả lời bài viết
Trang 2/6 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 57

Chủ đề: Hướng dẫn kê khai bổ sung Tờ khai thuế GTGT

cách nào để sửa tờ khai t.GTGT khi đã nộp rồi ?

Bạn ơi, mình đọc những thông tin trên thực sự mình vẫn còn rất mơ hồ, chắc tại mình chậm hiểu quá ! có ai có thể giúp mình hiểu hơn được không?
    mình vừa làm TK T.GTGT tháng 10 xong vào ngày 5/11 và mình đã nộp cơ quan thuế rồi. Nhưng hôm nay mình lại nhận được thêm 2 hóa đơn(GTGT) mua hàng mới chuyển về và cả 2 đều là của tháng 10. Giờ mình chyển 2 hóa đơn đó vào điều chỉnh giảm của tháng 11 được không ? và mình có phải làm tờ khai bổ sung không ? nếu có mình phải làm như thế nào ? thực sự mình mới đi làm và đây là lần đầu tiên mình phải làm tờ khai T.GTGT nên mình không biết làm thế nào ? có ai giúp mình với nhé!
    Lần sửa cuối bởi thuydo; 11-16-2012 lúc 10:33 AM

Administrator
    TH của bạn cứ kê thêm và nộp bình thường đến hết ngày 20/11 không cần nộp bổ sung!....

E chào các anh chị! Tình hình là e có chút sơ xuất trong tờ khai thuế GTGT của tháng 9. Có 1 hóa đơn thuộc nhóm thuế 10% nhưng e kê khai nhầm vào mục chịu thuế suất 0%. Tuy nhiên số thuế phải nộp vẫn là âm.Các anh chị hưỡng dẫn e cách kê khai bổ sung sữa chữa tờ khai này với ạ. E cảm ơn các bác!

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi mysun12 Xem bài viết
    E chào các anh chị! Tình hình là e có chút sơ xuất trong tờ khai thuế GTGT của tháng 9. Có 1 hóa đơn thuộc nhóm thuế 10% nhưng e kê khai nhầm vào mục chịu thuế suất 0%. Tuy nhiên số thuế phải nộp vẫn là âm.Các anh chị hưỡng dẫn e cách kê khai bổ sung sữa chữa tờ khai này với ạ. E cảm ơn các bác!
    E chịu khó đọc lại TH 1 ở bài viết đầu nhé!

Junior Member
    admin ơi cho e hỏi.hwa e vừa nộp tờ khai thuế nhưng hnay mới fats hiện tờ khai bị sai vì e lỡ nhập nhầm chứng từ mua vào của công ty khác và tờ khai của công ty mình làm tăng số thuế đc khấu trừ đầu vào của công ty.giờ e phải nộp lại tờ khai bs phải k ạ?nhưng theo ad hướng thì e phải có - Bản giải trình khai bổ sung, điều chỉnh mẫu số 01/KHBS ban hành kèm theo Thông tư này;
    - Tờ khai thuế của kỳ kê khai bổ sung điều chỉnh đã được bổ sung, điều chỉnh (tờ khai này là căn cứ để lập Bản giải trình khai bổ sung, điều chỉnh mẫu số 01/KHBS);(e kê khai trên phần mềm htro thì khi e click vào phần kk thuế GTGT bố sung , nó hiện lên tờ khai điều chỉnh và KSBS.e muốn hỏi là cái tờ khai điều chỉnh nó hiện số liệu ban đầu của e (số liệu sai) và trống chỉ tiêu 25,vậy bây giờ e muốn điều chỉnh thì e sẽ điều chỉnh số liệu đúng luôn vào chỉ tiêu 25 và giữ nguyên các chỉ tiêu sai còn lại đúng k ạ?hay e phải nhập lại đúng tất cả ạ? - Tài liệu kèm theo giải thích số liệu trong bản giải trình khai bổ sung, điều chỉnh (nếu e k nộp cái này đc không ạ?và nếu là bắt buộc tyhif tài liệu này là cái gì?)
    cho e hỏi luôn là e có phải nộp laị toàn bộ tờ khai thuế GTGT đúng của tháng này (giống 2 bản sai đã nộp) kèm hồ sơ trên k ạ?
    EM ĐANG RẤT GẤP.XIN AD GIÚP E LUÔN VỚI.THANK AD NHÌU LẮM Ạ
    Lần sửa cuối bởi mimi; 12-21-2012 lúc 10:49 AM

Quote Nguyên văn bởi admin Xem bài viết
    TH của bạn thuộc TH4, nếu trong 20 thì vẫn nộp lại bình thường còn ngoài 20 thì phải làm giải trình thông ko phải nộp lại tờ khai
    Mọi người ơi giúp em với ah!
    Em làm 2 công ty nên trong T10 e kê khai nhầm hóa đơn đầu vào của công ty A sang công ty B, nhưng mặt hàng đó không chịu thuế. Nằm trong TH4. Bây giờ công ty B em phải xử lý như thế nào ah, vì công ty em nộp tờ khai qua mạng. Ai có mẫu văn bải giải trình gửi giúp em nhé! Em cảm ơn mọi người nhiều ah.
    Mong mọi người giúp đỡ e ah.

Admin ơi cho e hỏi với ạ.
    Tháng 6 e đưa nhầm một hóa đơn đầu vào làm giảm thuế phải nộp. trong tháng này thì thuế gtgt đc khấu trừ chuyển dần sang những kỳ sau. Bây giờ e điều chỉnh giảm hóa đơn này thì ra số thuế phải nộp. Vậy e phải làm KKBS hết cho tất cả các tháng tiếp theo có thay đổi đúng không ạ?
    thanks.
    help me soon

Administrator
    Quote Nguyên văn bởi snowball Xem bài viết
    Admin ơi cho e hỏi với ạ.
    Tháng 6 e đưa nhầm một hóa đơn đầu vào làm giảm thuế phải nộp. trong tháng này thì thuế gtgt đc khấu trừ chuyển dần sang những kỳ sau. Bây giờ e điều chỉnh giảm hóa đơn này thì ra số thuế phải nộp. Vậy e phải làm KKBS hết cho tất cả các tháng tiếp theo có thay đổi đúng không ạ?
    thanks.
    help me soon
    Chỉ điều chỉnh tháng 6 thôi! Rồi E điều chỉnh lại số dư của Tháng này!

Xin Admin giúp vấn đề tờ khai bổ sung điều chỉnh

Em đang cần tư vấn gấp, xin mọi người biết chỉ giúp em

Có một sự cố như sau ạ.

Tháng 11/2012 em có xuất 2 cái hóa đơn nhưng khi làm báo cáo thuế lại bỏ sót và tích vào mục không phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ.

2 cái hóa đơn thì 1 cái có vat 2.000.000, còn 1 cái không có

Tháng 12/2012 em làm điều chỉnh nhưng ko biết có đúng ko ạ?

- trong tờ khai bổ sung điều chỉnh tháng 11/2012 em chỉnh lại mục 41: số thuế GTGT chưa được khấu trừ hết kỳ này và mục 43 : Thuế GTGT còn được kháu trừ chuyển kỳ sau: về giá trị đúng (đã trừ đi số tiền vat 2.000.000 ở hóa đơn quên nhập vào)
    - Tờ giải trình bổ sung, điều chỉnh theo mẫu 01/KHBS
    - Tờ khai tháng 12 : tại mục 37: điều chỉnh tăng thuế GTGT của các kỳ trước : 2.000.000

Cho em hỏi làm như thế có đúng ko ạ.

Em xin cảm ơn

Admin ơi cho em hỏi với ah,
    tháng 5/2012: em có khoản DT: 600tr xuất nước ngoài (thuế 0%)
    Tháng 6/2012: DT: 200tr xuất nội địa (thuế 10%)
    em quên ko kê khai DT của 2 tháng này, nay em làm điều chỉnh tờ khai thế nào ah?
    bên em vẫn được khấu trừ thuế (không phát sinh thuế phải nộp).
    Em xin chân thành cảm ơn.

+ Trả lời bài viết

Từ khóa (Tag) của chủ đề này